Testsealabs Dengue IgG/IgM Test Cassette
Yanayin amfani da samfur
TheGwajin Dengue IgG/IgMgwaji ne mai sauri na chromatographic wanda ke gano ƙwayoyin rigakafi (IgG da IgM) zuwa kwayar cutar dengue a cikin duka jini/magunguna/plasma. Wannan gwajin yana da taimako mai amfani a cikin ganewar asali na kwayar cutar dengue.
Dengue yana yaduwa ta hanyar cizon sauro Aedes wanda ya kamu da kowane ɗayan ƙwayoyin dengue guda huɗu. Yana faruwa a wurare masu zafi da yankuna na duniya. Alamomin suna bayyana 3-Kwanaki 14 bayan cizon mara lafiya. Zazzabin Dengue cuta ce mai zafi da ke shafar jarirai, yara ƙanana,da manya. Dengue hemorrhagic zazzabi, mai halin zazzabi, ciwon ciki, amai, da zub da jini, wata matsala ce mai yuwuwar mutuwa wacce galibi ke shafar yara. Farkon ganewar asibiti da kulawa da kulawa ta ƙwararrun likitoci da ma'aikatan aikin jinya na iya ƙara yuwuwar tsira ga marasa lafiya.
Gwajin Dengue IgG/IgM gwaji ne mai sauƙi kuma na gani wanda ke gano antibody dengue a cikin jinin ɗan adam gaba ɗaya/magunguna/plasma.
Gwajin ya dogara ne akan immunochromatography kuma yana iya samar da sakamakocikin mintuna 15.
Zazzabin Dengue na ci gaba da zama babbar matsalar lafiya a duniya, inda sama da mutane miliyan 1.4 suka kamu da cutar da kuma mutuwar mutane 400 a cikin Maris 2025 kadai. Ganewa da wuri da sahihanci yana da mahimmanci wajen rage mace-mace, musamman a tsakanin tsofaffi waɗanda ke cikin haɗarin haɗari mai tsanani.
Misalin rayuwa na gaske: Yadda ganowa da wuri ya ceci rayuka a yankuna masu saurin kamuwa da dengue
wuraren kiwon lafiya a kudu maso gabashin Asiya sun aiwatar da gwajin Dengue IgM/IgG/NS1 don tantance marasa lafiya da sauri yayin lokutan dengue. Wannan kayan aikin gaggawa na gaggawa ya ba ƙungiyoyin likitoci damar gano lokuta a cikin mintuna 15, ba da izinin magani nan da nan da rage nauyi akan tsarin kiwon lafiya. Irin waɗannan yunƙurin sun tabbatar da zama masu canza wasa a yankunan da zazzabin dengue ke yaɗuwa.
Adana da Kwanciyar hankali
Ajiye gwajin a cikin jakar da aka rufe a zafin daki ko a firiji (4-30 ℃ ko 40-86 ℉). Na'urar gwajin za ta kasance a karye har sai an buga ranar karewa akan jakar da aka hatimi. Dole ne gwajin ya kasance a cikin jakar da aka rufe har sai an yi amfani da shi.
| Kayayyaki | |
| An Samar da Kayayyakin | |
| ●Na'urar gwaji | ●Buffer |
| ●Abin da aka saka | ●Rawar da za a iya zubarwa |
| Kayayyakin da ake buƙata Amma Ba a Samar da su ba | |
| ●Lokaci | ●Centrifuge Ÿ |
| ●Kwanin tarin samfuri
| |
Matakan kariya
1. Wannan samfurin an yi shi ne don ƙwararrun amfani da bincike na in vitro kawai. Kada ku yi amfani da shi bayan an gamaranar karewa.
2. Kada ku ci, ku sha, ko shan taba a wurin da ake sarrafa samfuran da kayan aiki.
3. Yi amfani da duk samfuran kamar suna ɗauke da ƙwayoyin cuta.
4. Kula da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayoyin cuta yayin duk hanyoyin kuma bi ƙa'idodin ƙa'idodin don zubar da samfuran daidai.
5. Sanya tufafi masu kariya, kamar sutturar dakin gwaje-gwaje, safar hannu da za a iya zubarwa, da kariyan ido, lokacin da aka tantance samfurori.
6. Bi daidaitattun ƙa'idodin biosafety don sarrafawa da zubar da abubuwan da ke da yuwuwar kamuwa da cuta.
7. Danshi da zafin jiki na iya cutar da sakamako mara kyau.
Tarin Samfura da Shirye
1. Ana iya yin gwajin dengue IgG/IgM ta amfani da jini/magunguna/plasma gabaɗaya.
2. Don tattara duka jini, jini ko samfuran plasma bayan dakin gwaje-gwaje na asibiti na yau da kullunhanyoyin.
3. Raba ruwan magani ko plasma daga jini da wuri-wuri don guje wa hemolysis. Yi amfani kawai bayyanannu, samfurori marasa hemolyzed.
4. Ya kamata a yi gwaji nan da nan bayan an tattara samfurin. Kar a bar samfuran a zafin jiki na tsawon lokaci. Ana iya adana samfuran jini da jini a 2-8 ℃ har zuwa kwanaki 3. Don ajiya na dogon lokaci, samfurori ya kamata a ajiye su a ƙasa -20 ℃. Dole ne a adana cikakken jini a 2-8 ℃ idan za a gudanar da gwajin a cikin kwanaki 2 na tarin. Kada a daskare duka jini
samfurori.
5. Kawo samfurori zuwa zafin jiki kafin gwaji. Daskararrun samfuran dole ne a narke gaba ɗaya kuma a gauraye su da kyau kafin gwaji. Kada a daskare samfuran kuma a narke akai-akai.
Tsarin Gwaji
Bada samfurin gwajin, buffer, da/ko sarrafawa don isa ga zafin daki (15-30℃ ko 59-86℉) kafin gwaji.
1. Kawo jakar zuwa zafin jiki kafin buɗe shi. Cire na'urar gwajin daga jakar da aka rufe kuma amfani da shi da wuri-wuri.
2. Sanya na'urar gwajin a kan tsaftataccen wuri mai ma'auni.
3. Riƙe capillary ɗin da za a iya zubarwa a tsaye kuma canja wurin digo 1 na samfurin (kimanin 10 μL) zuwa samfurin rijiyar (s) na na'urar gwaji, sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 60 μL) kuma fara mai ƙidayar lokaci.
4. Jira layin (s) masu launi ya bayyana. Karanta sakamako a minti 15. Kar a fassara sakamakon bayan mintuna 20.
Bayanan kula:Aiwatar da isasshen adadin samfuri yana da mahimmanci don ingantaccen sakamakon gwaji. Idan ba a lura da ƙaura (jikewar membrane) a cikin taga gwajin bayan minti ɗaya, ƙara ƙarin digo ɗaya na buffer.
Tarin Samfura da Shirye-shiryen
1.The One Mataki Dengue NS1 Ag Test za a iya amfani da Dukan Blood / Serum / Plasma.
2.Don tattara duka jini, jini ko samfuran plasma bin hanyoyin gwaje-gwaje na asibiti na yau da kullun.
3.Raba ruwan jini ko plasma daga jini da wuri-wuri don guje wa hemolysis. Yi amfani da kawai bayyanannun samfuran marasa hemolyzed.
4.Ya kamata a yi gwajin gwaji nan da nan bayan tattara samfurin. Kar a bar samfuran a zafin jiki na tsawon lokaci. Ana iya adana samfuran jini da jini a 2-8 ℃ har zuwa kwanaki 3. Don ajiya na dogon lokaci, samfurori ya kamata a ajiye su a ƙasa -20 ℃. Dole ne a adana cikakken jini a 2-8 ℃ idan za a gudanar da gwajin a cikin kwanaki 2 na tarin. Kada a daskare duka samfuran jini.
5.Kawo samfurori zuwa zafin jiki kafin gwaji. Daskararrun samfuran dole ne a narke gaba ɗaya kuma a gauraye su da kyau kafin gwaji. Kada a daskare samfuran kuma a narke akai-akai.
Tafsirin Sakamako
Mai kyau:Layin sarrafawa da aƙalla layin gwaji ɗaya ya bayyana akan membrane. Bayyanar layin gwajin G yana nuna kasancewar dengue takamaiman IgG antibody. Bayyanar layin gwajin M yana nuna kasancewar dengue takamaiman IgM antibody. Idan duka layukan G da M sun bayyana, yana nuna cewa kasancewar kowane nau'in dengue takamaiman IgG da IgM antibody. Ƙarƙashin ƙwayar ƙwayar cuta, mafi raunin layin sakamako.
Korau: Layi mai launi ɗaya yana bayyana a yankin sarrafawa (C). Babu wani layi mai launi da ya bayyana a yankin layin gwajin.
Ba daidai ba: Layin sarrafawa ya kasa bayyana. Rashin isassun samfurin ƙira ko dabarun ƙa'ida ba daidai ba shine mafi kusantar dalilai na gazawar layin sarrafawa. Bita tsarin kuma maimaita gwajin tare da sabuwar na'urar gwaji. Idan matsalar ta ci gaba, daina amfani da kayan gwajin nan da nan kuma tuntuɓi mai rarrabawa na gida.
Bayarwa Sabis na Sabis
Muna ba da cikakkun shawarwarin fasaha na kan layi don magance tambayoyin da suka shafi amfani da samfur, ƙa'idodin aiki, da fassarar sakamako. Bugu da ƙari, abokan ciniki na iya tsara jagorar kan shafin daga injiniyoyinmu(batun daidaitawa kafin daidaitawa da yuwuwar yanki).
An ƙera samfuranmu cikin tsananin yarda daTS EN ISO 13485 Tsarin Gudanar da ingancin inganci, tabbatar da daidaiton daidaiton tsari da aminci.
Za a yarda da damuwa bayan-tallace-tallacecikin sa'o'i 24na samu, tare da dacewa mafita bayarcikin sa'o'i 48.Za a kafa fayil ɗin sabis na sadaukarwa ga kowane abokin ciniki, yana ba da damar bin diddigin yau da kullun akan ra'ayoyin amfani da ci gaba da haɓakawa.
Muna ba da yarjejeniyar sabis da aka keɓance don abokan ciniki masu yawa, gami da amma ba'a iyakance ga sarrafa kaya na keɓance ba, tunasarwar daidaitawa na lokaci-lokaci, da sauran zaɓuɓɓukan tallafi na keɓaɓɓu.
FAQ
Gwajin ya haɗa NS1 antigen da IgM/IgG antibody ganowa. Wannan hanya mai alamar alamar biyu tana tabbatar da sauri da ingantaccen sakamako a cikin mintuna 15, manufa don ganewar asali.
Ee, gwajin yana buƙatar ƙaramin kayan aiki. Iyawar sa da saurin sakamako sun sa ya dace da iyakantaccen albarkatu ko saitunan kiwon lafiya na nesa.
Gwajin ya kai har zuwa99% daidaito.Yana rage ƙwaƙƙwaran ƙiyayya da ƙiyayya ta hanyar niyya takamammen alamomin dengue da yawa, yana tabbatar da ingantaccen sakamakon bincike.
Akwai nau'o'in cututtuka masu yawa tare da alamomi masu yawa. Misali, zazzabin Dengue, zazzabin cizon sauro, da chikungunya duk suna da zazzabi a matsayin alama ta farko, kuma muna da zaɓin gwaje-gwaje masu sauri na waɗannan cututtukan iri ɗaya akan mu.gidan yanar gizo.
Bayanin Kamfanin
Sauran rare reagents
| ZAFI! Kit ɗin Gwajin Saurin Cutar Cutar | |||||
| Sunan samfur | Catalog No. | Misali | Tsarin | Ƙayyadaddun bayanai | Takaddun shaida |
| Gwajin Influenza Ag A/B | 101004 | Nasal/Nasopharyngeal swab | Kaset | 25T | CE/ISO |
| Gwajin Saurin HCV | 101006 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| HIV 1+2 Gwajin Sauri | 101007 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin gaggawa na HIV 1/2 Tri-line | 101008 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| HIV 1/2/O Gwajin Saurin Gwajin Jiki | 101009 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin gaggawa na Dengue IgG/IgM | 101010 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Dengue NS1 Antigen Rapid Gwajin | 101011 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Dengue IgG/IgM/NS1 gwajin haduwa | 101012 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin H.Pylori Ab Rapid | 101013 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na H.Pylori Ag | 101014 | Najasa | Kaset | 25T | CE/ISO |
| Syphilis (Anti-treponemia Pallidum) Gwajin gaggawa | 101015 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na Typhoid IgG/IgM | 101016 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| TOXO IgG/IgM Gwajin Sauri | 101017 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin tarin fuka na gaggawa | 101018 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na HBsAg | 101019 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin Saurin HBsAb | 101020 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin Saurin HBeAg | 101021 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin Saurin HBeAb | 101022 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin Saurin HBcAb | 101023 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | ISO |
| Gwajin Saurin Rotavirus | 101024 | Najasa | Kaset | 25T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na Adenovirus | 101025 | Najasa | Kaset | 25T | CE/ISO |
| Gwajin Saurin Norovirus | 101026 | Najasa | Kaset | 25T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na HAV IgG/IgM | 101028 | Serum / Plasma | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Maleriya Pf Gwajin gaggawa | 101032 | WB | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin Cutar Maleriya Pv Mai Sauri | 101031 | WB | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Maleriya Pf/Pv Gwajin Saurin Saurin Layi | 101029 | WB | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Zazzaɓin cizon sauro Pf/ pan Gwajin Saurin Layi Tri-line | 101030 | WB | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na Chikungunya IgM | 101037 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| Gwajin gaggawa na Chlamydia Trachomatis Ag | 101038 | Endocervical Swab / Uretral Swab | Kaset | 20T | ISO |
| Mycoplasma Pneumoniae Ab IgG/IgM Gwajin Sauri | 101042 | WB/S/P | Kaset | 25T/40T | CE/ISO |
| HCV/HIV/Syphilis Combo Gwajin Sauri | 101051 | WB/S/P | Kaset | 25T | ISO |
| HBsAg/HBsAb/HBeAb/HBcAb 5in1 | 101057 | WB/S/P | Kaset | 25T | ISO |






