Testsealabs Malaria Ag Pf/Pv/Pan Combo Gwajin
Gwajin Cutar Malaria Ag Pf/Pv/Pan Combo
Gwajin zazzabin cizon sauro Ag Pf/Pv/Pan Combo mai sauri ne, mai inganci, immunoassay na chromatographic wanda aka tsara don gano lokaci guda da bambance-bambancenPlasmodium falciparum(Pf),Plasmodium vivax(Pv), da kuma pan-malarial antigens a cikin jinin ɗan adam gaba ɗaya, jini, ko plasma. Wannan gwajin yana amfani da fasahar yawo ta gaba don gano takamaiman antigens na zazzabin cizon sauro-ciki har daP. falciparumHRP-II na musamman,P. vivax-takamaiman LDH, da antigens na nau'ikan nau'ikan pan-kyauta (aldolase ko pLDH) - suna ba da cikakkiyar bayanin martaba a cikin mintuna 15. Yana baiwa ƙwararrun kiwon lafiya damar bambance tsakanin daidaiP. falciparum,P. vivax, da sauran suPlasmodiumjinsuna (misali,P. ovale,P. zazzabin cizon sauro, koP. sani) a cikin hanyar gwaji guda ɗaya. Tare da babban hankali da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, wannan ƙididdiga yana aiki azaman kayan aiki mai mahimmanci na gaba don gano farkon kamuwa da cutar zazzabin cizon sauro, jagorantar dabarun takamaiman nau'ikan jiyya, sa ido kan cututtukan cututtuka, da kulawa da haƙuri a cikin raye-raye da saitunan marasa ƙarfi.




